Các tin tức liên quan
Chuyển đổi số Quận Ngô Quyền - ưu tiên đào tạo nâng cao nhận thức, kỹ năng số
Ngày 22/5/2024, tại Trung tâm Chính trị - Hành chính Quận đã diễn ra Hội nghị tập huấn Chuyển đổi số Quận Ngô Quyền năm 2024.
Đào tạo chuyển đổi số - xây thành công từ nền tảng tri thức số
Ngày 07/3, tại trụ sở Công ty Cổ phần Tư vấn và Dịch vụ Viettel, Khóa đào tạo về chuyển đổi số doanh nghiệp đã được tổ chức với sự tham dự của toàn thể ban lãnh đạo và khoảng 140 cán bộ nhân viên Công ty khắp 3 miền Bắc, Trung, Nam.
Hỗ trợ hàng nghìn cán bộ thông tin cơ sở tiếp cận kỹ năng số qua nền tảng One Touch
Hơn 5.500 cán bộ thông tin cơ sở tại các tỉnh, thành phố trong cả nước đã tham gia khóa tập huấn “Hướng dẫn kỹ năng biên tập tin, phóng sự, xây dựng chương trình phát thanh” trên nền tảng số quốc gia tiềm năng One Touch. Con số ấn tượng đó là kết quả triển khai chương trình học tập trực tuyến chỉ trong vòng 10 ngày.
Cách làm khác biệt giúp Huế phổ cập nhanh kỹ năng số cho người dân
Xây dựng các khóa học ngắn, đơn giản và tích hợp nền tảng học trực tuyến mở đại trà One Touch ngay trên ứng dụng di động Hue-S giúp người dân dễ tiếp cận là cách tỉnh Thừa Thiên Huế đang làm để phổ cập nhanh các kỹ năng số cơ bản.
Nghệ An: Khơi nguồn cảm hứng cho một xã hội học tập
Hơn 45.200 người tham gia học tập trên nền tảng One Touch. Đó là một con số đầy ấn tượng về khóa học chuyển đổi số dành riêng cho tỉnh Nghệ An.
Tích cực tham gia khoá học trực tuyến
Ngày 20/12/2023, Ủy ban nhân dân tỉnh ban hành văn bản số 13673/UBND-CN về việc tham gia khóa học kỹ năng số qua nền tảng One Touch được tích hợp trên Hue-S.
![](https://onetouch.mic.gov.vn/assets/images/news/banner-cds.png)